ไม่ลองไม่รู้ไม่ดูไม่เห็นไม่ทำไม่เป็น

โดย: samruay [IP: 91.219.213.xxx]
เมื่อ: 2022-02-18 20:35:58
ไม่ลองไม่รู้ไม่ดูไม่เห็นไม่ทำไม่เป็นก็งี้แหละครับแน่นอนอยู่แล้วว่าถ้าเกิดว่าเรานั้นไม่เคยลองอะไรไม่เคยรู้อะไรมาก่อนนั้นเราจะไปรู้ได้ยังไงครับเราจะไปรู้ความจริงเกี่ยวกับสิ่งนั้นได้อย่างไร cq9 เอาเป็นว่าถ้าเกิดว่าเราไม่เคยลองไม่เคยเรียนรู้อะไรเลยเกี่ยวกับสิ่งนั้นเราก็จะไม่สามารถที่จะแยกแยะออกได้แล้วครับว่าสิ่งใดเป็นความจริงสิ่งนั้นเป็นความcq9เท็จเกี่ยวกับสิ่งที่เราได้ยินได้ฟังมาถ้าเราไม่ลองเราก็ไม่รู้ถ้าไม่ดูก็ไม่เห็นถ้าไม่ทำก็ไม่เป็นใช่มั้ยครับแบบนั้นเราจะแน่ใจได้อย่างไรครับว่าศาลที่เรารับมาcq9นั้นเป็นความจริงถ้าเกิดว่าเรานั้นสามารถพิสูจน์ความจริงได้สามารถพิสูจน์ได้ว่าสิ่งไหนเป็นแบบไหนสิ่งนั้นถึงจะเรียกว่าความจริงหรือเปล่าครับต้องรอดูนะครับว่าจะเป็นอย่างไรต่อไปครับ

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 528,570